ร่วมกันจัดกิจกรรมโครงการหิ้วปิ่นโตไปวัดในวันพระ ประจำปี 266 และสวมผ้าไทย ใส่ให้สนุก |
![Responsive image](./system_files/62/693c7a8416a7788e9ad82be41d0464d5.jpg) |
องค์การบริหารส่วนตำบลขอนหาด ได้จัดทำโครงการหิ้วปิ่นโตไปวัดในวันพระ ประจำปี 2566 เมื่อวันที่ 1 มกราคม 2566 ณ วัดธรรมาแสงประสิทธิ์ (วัดขอนหาด) โดยมีนายอำเภอชะอวด ผู้บริหารท้องถิ่น สมาชิกสภาท้องถิ่น ผู้นำท้องที่ พนักงานและเจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลขอนหาด ร่วมกิจกรรม วัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างให้ผู้บริหาร พนักงานและเจ้าหน้าที่ ผู้นำท้องที่ ได้ปฏิบัติกิจกรรทางศาสนาและเกิดจิตสำนึกในคุณธรรมความดี เป็นแบบอย่างที่ดี และมุ่งหวังให้ทุกคนนำธรรมะไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันและการปฏิบัติงาน โดยเป็นการส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมให้กับบุคลากรในหน่วยงาน |
|
โพสเมื่อ : 14 มี.ค. 2566 |
|
|